วันที่ 1 กรกฎาคม 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการสิริลักษณ์ วงษ์ชารี ได้มอบหมายให้คุณครูศิรินทร์ทิพย์ ไชยสีหา พร้อมด้วยคณะครู และบุคลากรทางการศึกษา นำเหล่าลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ ร่วมพิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามลูกเสือ เนื่องใน”วันคล้ายวันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติ” และเปิดกองลูกเสือ ณ โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย
![พิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามลูกเสือ เนื่องใน”วันคล้ายวันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติ” พิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามลูกเสือ เนื่องใน”วันคล้ายวันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติ”](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/DSC_0782-660x330.jpg)