วันที่ 21-23 มิถุนายน 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยสิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วยคณะครูฝ่ายปกครอง นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/1 เข้าร่วมโครงการ “ค่ายผู้นำเยาวชนสร้างชาติ” NBI-YOUTH CLUB ดี เก่ง กล้า รุ่นที่ 15 ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาราชวิทยาลัย วิทยาเขตขอนแก่น
![โครงการ “ค่ายผู้นำเยาวชนสร้างชาติ” NBI-YOUTH CLUB ดี เก่ง กล้า รุ่นที่ 15 ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาราชวิทยาลัย วิทยาเขตขอนแก่น โครงการ “ค่ายผู้นำเยาวชนสร้างชาติ” NBI-YOUTH CLUB ดี เก่ง กล้า รุ่นที่ 15 ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาราชวิทยาลัย วิทยาเขตขอนแก่น](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ค่ายเยาวชนสร้างชาติ-ม.31-วันที่21-23มิ.ย.67_240701_10-660x330.jpg)