วันที่ 19 มิถุนายน 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการสิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วย คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมศึกษาชั้นเรียน ห้องเรียน วิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนาธรรม วงรอบที่ 2 ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 โดยคุณครูหงษ์ลุน สะท้านบัว ณ โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย โดยมีท่านศึกษานิเทศก์ ดร.วรรณภา สมตา และคุณครูปารีณา ศิริพลู เป็นผู้เชี่ยวชาญ ร่วมศึกษาชั้นเรียนในครั้งนี้
![ร่วมศึกษาชั้นเรียน ห้องเรียน วิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนาธรรม วงรอบที่ 2 ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 โดยคุณครูหงษ์ลุน สะท้านบัว ร่วมศึกษาชั้นเรียน ห้องเรียน วิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนาธรรม วงรอบที่ 2 ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 โดยคุณครูหงษ์ลุน สะท้านบัว](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/DSC_0117-660x330.jpg)