วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการสิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมต้อนรับคุณระพิพรรณ บุตรคำ ผู้อำนวยการธนาคารออมสินภาค 11 และคณะท่านผู้บริหาร บุคลากรธนาคารออมสินภาค 11 เข้าเยี่ยมชมแหล่งเรียนรู้ทางการเกษตร ตามโครงการผลิตผักอินทรีย์ (ระบบการใช้น้ำแบบอัตโนมัติ) สนับสนุนโดยธนาคารออมสิน ณ สวนแปลงเกษตร PTP Smart Farm โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย
![ร่วมต้อนรับท่านผู้อำนวยการธนาคารออมสินภาค 11 และคณะท่านผู้บริหาร บุคลากรธนาคารออมสินภาค 11 เข้าเยี่ยมชมแหล่งเรียนรู้ทางการเกษตร ตามโครงการผลิตผักอินทรีย์ ร่วมต้อนรับท่านผู้อำนวยการธนาคารออมสินภาค 11 และคณะท่านผู้บริหาร บุคลากรธนาคารออมสินภาค 11 เข้าเยี่ยมชมแหล่งเรียนรู้ทางการเกษตร ตามโครงการผลิตผักอินทรีย์](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/DSC_0158-660x330.jpg)