วันที่ 24-25 ธันวาคม 2566 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการ สิริลักษณ์ วงษ์ชารี ได้มอบหมายให้ คุณครูประวัติ เพียสมนา นำตัวแทนนักกีฬาโรงเรียน เข้าร่วมการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 43 ประจำปี 2567 “กระบี่เกมส์” ณ มหาวิทยาลัยกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตกระบี่ โดยมีผู้ฝึกซ้อม คือ คุณครูประวัติ เพียสมนา สรุปผลการแข่งขัน ดังนี้ นายรัชพงศ์ มาลาศรี นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ชนะเลิศเหรียญทอง ประเภท ขว้างจักร รองชนะเลิศอันดับที่ 2 เหรียญทองแดง ประเภท ทุ่มน้ำหนัก
![ตัวแทนนักกีฬาโรงเรียน คว้าเหรียญทอง การแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 43 ประจำปี 2567 “กระบี่เกมส์” ตัวแทนนักกีฬาโรงเรียน คว้าเหรียญทอง การแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 43 ประจำปี 2567 “กระบี่เกมส์”](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/30444_00-660x330.jpg)