วันที่ 24 มกราคม 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการ สิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วย คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ครั้งที่ 2 ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 โดยคุณครูวรรณทิภา ธรรมโชติ ณ โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย
![ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ครั้งที่ 2 ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชาสังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ครั้งที่ 2 ภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0679-660x330.jpg)