วันที่ 30 สิงหาคม 2566 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการ สิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วย คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชา สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ครั้งที่ 2 ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 โดยคุณครูศิรินทร์ทิพย์ ไชยสีหา ณ โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย
![ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชา สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ครั้งที่ 2 ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชา สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ครั้งที่ 2](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/372913559_1758488017917159_7228579442993356443_n-660x330.jpg)