วันที่ 25 พฤษภาคม 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการสิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วยคณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ขอแสดงความยินดีกับตัวแทนนักเรียน ที่ได้รับรางวัล Honorable Award (รางวัลชมเชย ระดับประเทศ) ในการแข่งขัน “การออกแบบนวัตกรรมเทคโนโลยีพื้นฐานวิศวกรรม และพลังงานสะอาด (Thailand Green Mech Contest 2024) ระดับ Advance ประเภททีม ณ อาคารยิมเนเซียม สนามกีฬา อบจ.นนทบุรี โดยคุณครูผู้ฝึกซ้อม คือ คุณครูชโลธร ขามธาตุ และคุณครูณฐภัทร ศรีวงษ์
![การแข่งขัน “การออกแบบนวัตกรรมเทคโนโลยีพื้นฐานวิศวกรรม และพลังงานสะอาด (Thailand Green Mech Contest 2024) ระดับ Advance ประเภททีม การแข่งขัน “การออกแบบนวัตกรรมเทคโนโลยีพื้นฐานวิศวกรรม และพลังงานสะอาด (Thailand Green Mech Contest 2024) ระดับ Advance ประเภททีม](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/441875627_1921699351596024_3096611959787808496_n-660x330.jpg)