วันที่ 26 กุมภาพันธ์ ถึง 1 มีนาคม 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการสิริลักษณ์ วงษ์ชารี ได้มอบหมายให้คุณครูหงษ์ลุน สะท้านบัว เข้าร่วมอบรมใน โครงการอบรมหลักสูตร “อบรมวิทยากรเพื่อทำหน้าที่ผู้ถ่ายทอดความรู้ เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ชาติไทยท้องถิ่น หลักสูตรครูผู้สอนประวัติศาสตร์ชาติไทย” ณ ศูนย์ศึกษาและพัฒนาชุมชนนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
![โครงการอบรมหลักสูตร “อบรมวิทยากรเพื่อทำหน้าที่ผู้ถ่ายทอดความรู้ เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ชาติไทยท้องถิ่น หลักสูตรครูผู้สอนประวัติศาสตร์ชาติไทย” โครงการอบรมหลักสูตร “อบรมวิทยากรเพื่อทำหน้าที่ผู้ถ่ายทอดความรู้ เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ชาติไทยท้องถิ่น หลักสูตรครูผู้สอนประวัติศาสตร์ชาติไทย”](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_อบรมครูสอนประวัติศาสตร์_๒๔๐๓๐๔_83-660x330.jpg)