วันที่ 28-29 กุมภาพันธ์ 2566 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการสิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วยคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ร่วมดำเนินการจัดกิจกรรมค่ายลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย
![กิจกรรมค่ายลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย กิจกรรมค่ายลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 ประจำปีการศึกษา 2566 ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429768634_1866399637125996_3088767034003061633_n-660x330.jpg)