วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการสิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วยคุณครูประวัติ เพียสมนา และคุณครูเศรษฐวิทย์ วินิชวงค์ นำนักเรียนที่ได้รับรางวัลในการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 43 ประจำปี 2567 “กระบี่เกมส์” เข้ารับโล่รางวัลและเกียรติบัตรกับท่าน ดร.พงษ์ศักดิ์ ตั้งวานิชกพงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น
![ตัวแทนนักกีฬาโรงเรียน เข้ารับโล่รางวัลและเกียรติบัตรกับท่าน ดร.พงษ์ศักดิ์ ตั้งวานิชกพงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น ตัวแทนนักกีฬาโรงเรียน เข้ารับโล่รางวัลและเกียรติบัตรกับท่าน ดร.พงษ์ศักดิ์ ตั้งวานิชกพงษ์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/58F24E44-60FF-4B18-A5D9-AC64CE7D0E0F-660x330.jpg)