วันที่ 24 ตุลาคม 2566 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการ สุภาภรณ์ มาอุ้ย ได้มอบหมายให้ ท่านรองผู้อำนวยการ สิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วย คณะครู และบุคลการทางการศึกษา ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ “แสงนำใจ ไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 9” และร่วมกิจกรรมให้ความรู้ (Stroke) ณ ห้องประชุมศักดิ์เทวา โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย
![กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ “แสงนำใจ ไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 9” และร่วมกิจกรรมให้ความรู้ (Stroke) กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ “แสงนำใจ ไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 9” และร่วมกิจกรรมให้ความรู้ (Stroke)](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/395068892_1790858514680109_4637638262056477897_n-660x330.jpg)