วันที่ 31 สิงหาคม 2566 โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย นำโดยท่านผู้อำนวยการสุภาภรณ์ มาอุ้ย ท่านรองผู้อำนวยการ สิริลักษณ์ วงษ์ชารี พร้อมด้วย คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชา แนะแนว ครั้งที่ 2 ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566 โดยคุณครูชาลิสา ศรีเคน ณ โรงเรียนพระธาตุขามแก่นพิทยาลัย
![ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชา แนะแนว ครั้งที่ 2 ร่วมเปิดชั้นเรียน ห้องเรียน วิชา แนะแนว ครั้งที่ 2](https://www.ptps.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/373685298_1759840197781941_463842272308338300_n-660x330.jpg)